วันที่ 30 พฤษภาคม 2567 นายสมศักดิ์ สุมน ผู้อำนวยการโรงเรียนหอวัง ปทุมธานี คณะผู้บริหาร คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ได้จัดกิจกรรมวันงดสูบบุหรี่โลก เพื่อส่งเสริม กระตุ้น สร้างความตระหนักรู้ถึงพิษภัยของบุหรี่ที่มีต่อตนเอง ครอบครัว โรงเรียน และชุมชน เป็นการเสริมสร้างภูมิคุ้มกันที่ดี ปลูกฝังให้นักเรียนห่างไกลบุหรี่และยาเสพติดทั้งปวง ทางโรงเรียนจึงขอเชิญชวนทุกท่าน ลด ละ เลิกบุหรี่ เพื่อสุขภาพที่ดีของตนเองและคนรอบข้าง
คลังภาพ
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2024/05/ประชาสัมพันธ์-2-724x1024.jpg.webp)