วันที่ 8 พฤษภาคม 2567 นายสมศักดิ์ สุมน ผู้อำนวยการโรงเรียนหอวัง ปทุมธานี และคณะผู้บริหาร มอบหมายให้คณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ และกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย เข้าร่วมรับฟังการประชุมชี้แจงเพื่อยกระดับมาตรฐานการศึกษา โดยใช้องค์ความรู้ PISA ของกระทรวงศึกษาธิการ ผ่านระบบออนไลน์ YouTube OBEC Channel โดยมีสาระสำคัญคือ สร้างความเข้าใจในการขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมิน PISA สร้างความตระหนักในการใช้องค์ความรู้ การใช้ชุดเครื่องมือในการพัฒนา PISA ไปใช้ในการพัฒนาคุณภาพนักเรียนและคุณภาพการศึกษาต่อไป
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2024/05/ประชาสัมพันธ์-724x1024.jpg.webp)