วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 ด้วยจังหวัดปทุมธานี แจ้งว่า สํานักงานทรัพยากรน้ําแห่งชาติ ภาค 2 อยู่ระหว่างดําเนินการ จัดทําและเตรียมการเสนอโครงการทบทวนแผนป้องกันและแก้ไขภาวะน้ําแล้ง และแผนป้องกันและแก้ไขภาวะ น้ําท่วมลุ่มน้ําเจ้าพระยาต่อคณะกรรมการทรัพยากรน้ําแห่งชาติ เพื่อให้ความเห็นชอบ และจัดส่งแผนดังกล่าว ไปยังจังหวัด หน่วยงานของรัฐ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่เกี่ยวข้องเพื่อทราบและดําเนินการตามแผน เพื่อให้การดําเนินการดังกล่าวเป็นไปตามพระราชบัญญัติทรัพยากรน้ํา พ.ศ. 2561 มาตรา 61 และมาตรา 64 ซึ่งต้องมีการรับฟังข้อคิดเห็นจากหน่วยงานของรัฐ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และประชาชนในเขตลุ่มน้ํา จึงขอ ความอนุเคราะห์ปิดประกาศรับฟังข้อคิดเห็นต่อโครงการฯ
สํานักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาปทุมธานี จึงขอให้ท่านแสดงข้อคิดเห็นและ ประชาสัมพันธ์การแสดงข้อคิดเห็นต่อโครงการฯ ตามแบบฟอร์มที่กําหนด ภายในวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2567 รายละเอียดตามสิ่งที่ส่งมาด้วยนี้
![](https://hwp.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ขอความอนุเคราะห์ปิดประกาศและรับฟังความคิดป้องกันและแก้ปัญหาภาวะน้ำแล้งน้ำเจ้าพร_page-0001.jpg)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ขอความอนุเคราะห์ปิดประกาศและรับฟังความคิดป้องกันและแก้ปัญหาภาวะน้ำแล้งน้ำเจ้าพร_page-0002.jpg)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ขอความอนุเคราะห์ปิดประกาศและรับฟังความคิดป้องกันและแก้ปัญหาภาวะน้ำแล้งน้ำเจ้าพร_page-0003.jpg)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ขอความอนุเคราะห์ปิดประกาศและรับฟังความคิดป้องกันและแก้ปัญหาภาวะน้ำแล้งน้ำเจ้าพร_page-0004-1.jpg)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/ขอความอนุเคราะห์ปิดประกาศและรับฟังความคิดป้องกันและแก้ปัญหาภาวะน้ำแล้งน้ำเจ้าพร_page-0005.jpg)