โรงเรียนหอวังปทุมธานี ขอแสดงความยินดีกับนางสาวณวกุล ภาชนะพูน ประธานนักเรียนโรงเรียนหอวัง ปทุมธานี ตัวแทนนักเรียนจากจังหวัดปทุมธานี ได้รับการแต่งตั้งเป็น “คณะกรรมการสภานักเรียนประเทศไทย ประจำปี 2567“ วันที่ 10 – 13 มกราคม 2567 นายสมศักดิ์ สุมน ผู้อำนวยการโรงเรียนหอวัง ปทุมธานี ได้มอบหมายให้ นางสาวสุรีรัตน์ สริวรรณ ครูกลุ่มบริหารกิจการนักเรียน และนางสาวณวกุล ภาชนะพูน ประธานนักเรียนโรงเรียนหอวัง ปทุมธานี และประธานสภานักเรียนเขตพื้นที่ การศึกษามัธยมศึกษาปทุมธานี เข้าร่วมการอบรมสัมมนาสภานักเรียน ระดับประเทศ ประจำปีการศึกษา 2567 ในหัวข้อ “สภานักเรียน สพฐ. สานต่อแนวทางที่สร้างสรรค์ เรียนรู้อย่างเท่าทัน มุ่งมั่นประชาธิปไตย”
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2024/01/ประชาสัมพันธ์-2.jpg.webp)