วันที่ 14 ธันวาคม 2566 นายสมศักดิ์ สุมน ผู้อำนวยการโรงเรียนหอวัง ปทุมธานีเป็นประธานในการอบรมเชิงปฏิบัติการความปลอดภัยในสถานศึกษา พร้อมฝึกซ้อมแผนเผชิญเหตุ หลักสูตร วิ่ง-ซ่อน-สู้โดยมี ด.ต. ฐปนรรฆ์ ทานะมัย และเจ้าหน้าที่ตำรวจ สถานีตำรวจภูธรสวนพริกไทย เป็นวิทยากรในการให้ความรู้ และฝึกซ้อมแผนเผชิญเหตุ ให้แก่ครู และนักเรียน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพ และเพิ่มทักษะในการเอาตัวรอดในเรื่องความปลอดภัยของครู และนักเรียน เมื่อเกิดเหตุการณ์ความไม่ปลอดภัยขึ้น
ภาพกิจกรรม
วิดีโอซ้อมแผนเผชิญเหตุ
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/12/ประชาสัมพันธ์-1.jpg.webp)