วันศุกร์ ที่ 8 ธันวาคม 2566 นายสมศักดิ์ สุมน ผู้อำนวยการโรงเรียนหอวัง ปทุมธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาสีภายใน “นนทรีเกมส์” ครั้งที่ 30 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมพัฒนาพฤติกรรมเชิงบวก ปลูกฝังนิสัยรักการออกกำลังกายทำให้สุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง สร้างสรรค์ความสามัคคี มีน้ำใจนักกีฬา มีวินัย ฝึกการเป็นผู้นำและผู้ตามที่ดี การบริหารจัดการการทำงานร่วมกัน การใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์เพื่อห่างไกลพฤติกรรมเสี่ยง โดยมี นางสาวจิดาภา หงษ์ทองคำ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษา และพลศึกษา กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดงาน
ภาพบรรยากาศงาน
ภาพการแข่งขันกีฬา
![](https://hwp.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/ประชาสัมพันธ์1.png)