วันศุกร์ ที่ 18 สิงหาคม 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ร่วมกับกลุ่มงานคอมพิวเตอร์ โรงเรียนหอวัง ปทุมธานี ได้จัดกิจกรรม “สัปดาห์วิทยาศาสตร์” ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติ และสดุดีในพระปรีชาสามารถของพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว “พระบิดาแห่งวิทยาศาสตร์ไทย” และส่งเสริม สนับสนุนให้นักเรียนตระหนักถึงความสำคัญของวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มีส่วนร่วม และแสดงออกซึ่งความรู้ ความสามารถตามความถนัดและความสนใจโดยมี นายสมศักดิ์ สุมน ผู้อำนวยการโรงเรียนหอวัง ปทุมธานี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครูบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม ณ หอประชุมบัวพระเกี้ยว โรงเรียนหอวัง ปทุมธานี
ภาพกิจกรรมทั้งหมด
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_5896-1024x575.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_6025-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_6198-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_5936-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_5944-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_5953-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_5966-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_5999-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_6144-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_6559-1024x575.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/NIK_0572-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_6673-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/NIK_0581-1024x683.jpg.webp)
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2023/08/IMG_6453-1024x683.jpg.webp)