วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2567 โรงเรียนหอวังปทุมธานีจัดกิจกรรมทัศนศึกษา ณ สวนนงนุช พัทยา ตำบลนาจอมเทียน อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสเรียนรู้ประสบการณ์นอกห้องเรียน ซึ่งหัวข้อในการเรียนรู้นั้นจะมีความหนักเบาไม่มากเท่ากับการเรียนในห้องเรียน นอกจากนี้แล้วยังมีจุดประสงค์แฝงเพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสรู้จักซึ่งกันและกัน ได้มีประสบการณ์ทางสังคมด้วย รวมทั้งได้มีโอกาสในการเรียนรู้ด้วยตนเอง
ภาพกิจกรรม
![](https://hwp.ac.th/wp-content/smush-webp/2024/02/IMG_0086-scaled.jpg.webp)